ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ಕರೆ ಸೇವನೆಯಿಂದ ಆಗುವ 6 ಭ’ಯಾನಕ ಅ’ಪಾಯಗಳು. ಈಗಲೇ ಎಚ್ಛೆತ್ತುಕೊಳ್ಳಿ.

ಸಕ್ಕರೆ ಕಡುಬಯಕೆಗಳು ಅತ್ಯಂತ ಕೆಟ್ಟದ್ದು. ನೀವು ಅವುಗಳನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸಲು ಎಷ್ಟೇ ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿದರೂ, ನೀವು ಇನ್ನೂ ನಿರಂತರವಾಗಿ ಅದನ್ನು ಬಳಸುತ್ತೀರಿ. ಮತ್ತು ಆ ಚಾಕೊಲೇಟ್ ಬಾರ್‌ನ ಒಂದು ಸಣ್ಣ ಬೈಟ್ ಅನ್ನು ನೀವು ಹೊಂದಿರುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ನೀವು ಮನವರಿಕೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡರೂ ಸಹ, ಇಡೀ ಬಾರ್ ಹೊಟ್ಟೆಯೊಳಗೆ ಹೋಗಿಯೇಬಿಟ್ಟಿರುತ್ತದೆ. ಆದರೆ ಅದು ಸಕ್ಕರೆ ಸಮಸ್ಯೆಯ ಮಂಜುಗಡ್ಡೆಯ ತುದಿ.

ನಿಮ್ಮ ಒಟ್ಟಾರೆ ಆರೋಗ್ಯ ಮತ್ತು ಯೋಗಕ್ಷೇಮಕ್ಕೆ ಸಕ್ಕರೆ ಸೇವನೆ ಅಗತ್ಯವಿದ್ದರೂ, ಅದರಿಂದ ಹೆಚ್ಚಿನವು ತೊಂದರೆಗಳನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬಹುದು. ಮತ್ತು ಸಮಸ್ಯೆ ಎಂದರೆ ನೀವು ದಿನವಿಡೀ ತಿನ್ನುವ ಹೆಚ್ಚಿನ ಆಹಾರಗಳಲ್ಲಿ ಸಕ್ಕರೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಹೊಂದಿದ್ದೀರಿ. ನೀವು ನಿಲ್ಲಿಸದಿದ್ದರೆ, ಈ ಕೆಳಗಿನ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಇದೆ :

1. ಸಕ್ಕರೆ ಚ’ಟ : ಇದು ಸತ್ಯವೇ ಹೌದು. ನೀವು ಕಾಫಿ, ಚಹಾ ಅಥವಾ ಆ’ಲ್ಕೋಹಾಲ್ ಮತ್ತು ಸಿಗರೇಟ್‌ಗಳಿಗೆ ವ್ಯಸನಿಯಾಗುವಂತೆಯೇ, ನೀವು ಸಕ್ಕರೆಗೆ ವ್ಯಸನಿಯಾಗಬಹುದು. ಸಕ್ಕರೆ ಚ’ಟವು ಅ’ಪಾಯಕಾರಿ. ಏಕೆಂದರೆ ನೀವು ಯಾವಾಗಲೂ ನಿಮ್ಮ ಹಲ್ಲುಗಳ ಬಯಕೆಗಳನ್ನು ಪೂರೈಸಲು ಹಂಬಲಿಸುತ್ತೀರಿ ಮತ್ತು ಅದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ನೀವು ಬಯಸಿದ್ದಕ್ಕಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ತಿನ್ನುತ್ತೀರಿ.

ಜೊತೆಗೆ, ಕೆಟ್ಟ ಭಾಗವೆಂದರೆ ಸಕ್ಕರೆ ಚಟವು ತನ್ನದೇ ಆದ ಲಕ್ಷಣಗಳೊಂದಿಗೆ ಔಷಧಿಗಳಿಂದ ಉಂಟಾಗುವ ಅವಲಂಬನೆಗಳಂತೆ ಹೊರಬರಲು ಕಷ್ಟವಾಗುತ್ತದೆ. ಮತ್ತು ಅದು ನಿಮ್ಮನ್ನು ಹೆದರಿಸದಿದ್ದರೆ, ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯಗಳ ಅತಿಯಾದ ಸೇವನೆಯಿಂದಾಗಿ ಪ್ರತಿವರ್ಷ ಸುಮಾರು 184,000 ವಯಸ್ಕರು ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ ಸಾ’ಯುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಜರ್ನಲ್ ಸರ್ಕ್ಯುಲೇಷನ್ ಬಿಡುಗಡೆ ಮಾಡಿದೆ.

2. ಬೊಜ್ಜು : ವರ್ಷಗಳಲ್ಲಿ, ಬೊಜ್ಜು ವಿಶ್ವಾದ್ಯಂತ ಸಮಸ್ಯೆಯಾಗಿ ಮಾರ್ಪಟ್ಟಿದೆ ಮತ್ತು ಪ್ರಸ್ತುತ ವಿಶ್ವದಾದ್ಯಂತ 2.1 ಶತಕೋಟಿಗೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರು ಬೊಜ್ಜು ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಅಂದಾಜಿಸಲಾಗಿದೆ. ತಳಿಶಾಸ್ತ್ರ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವು ಅಂಶಗಳಿಂದ ಬೊಜ್ಜು ಉಂಟಾಗಬಹುದಾದರೂ, ಅನಾರೋಗ್ಯಕರ ಆಹಾರ ಪದ್ಧತಿ ಮತ್ತು ಜೀವನಶೈಲಿ ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಕಾರಣವಾಗಿ ಉಳಿದಿದೆ. ಸಕ್ಕರೆ ನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ (ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಅದರ ಕೃತಕ ರೂಪದಲ್ಲಿ) ತೂಕ ಹೆಚ್ಚಾಗಲು ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ ಎಂದು ಹಲವಾರು ಅಧ್ಯಯನಗಳು ತೋರಿಸಿವೆ.

ಇದರ ಪರಿಣಾಮವಾಗಿ ಸಮಯಕ್ಕೆ ನಿಯಂತ್ರಿಸದಿದ್ದರೆ ಬೊಜ್ಜು ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆಯು ಅಧಿಕ ರ’ಕ್ತದೊತ್ತಡ ಮತ್ತು ಹೃದ್ರೋಗ, ನಂತಹ ಇತರ ಆರೋಗ್ಯ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ಇದು ಬಹುಮಟ್ಟಿಗೆ ಕೆಳಮುಖವಾಗಿದೆ.

3. ಕ್ರೋಮಿಯಂ ಕೊರತೆ : ಕ್ರೋಮಿಯಂ ಒಂದು ರೀತಿಯ ಖನಿಜವಾಗಿದ್ದು, ಇನ್ಸುಲಿನ್ ಕ್ರಿಯೆಯನ್ನು ಸುಧಾರಿಸಲು ನಿಮ್ಮ ದೇಹವು ಅಲ್ಪ ಪ್ರಮಾಣದಲ್ಲಿ ಅಗತ್ಯವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಕೊಬ್ಬು, ಕಾರ್ಬೋಹೈಡ್ರೇಟ್ಗಳು ಮತ್ತು ಪ್ರೋಟೀನ್ ಗಳ ಶೇಖರಣೆ ಮತ್ತು ಚಯಾಪಚಯಕ್ಕೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುವ ಹಾರ್ಮೋನ್. ನೀವು ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ಕರೆಯನ್ನು ಸೇವಿಸಿದಾಗ, ಸಕ್ಕರೆ ನಿಮ್ಮ ಮೂತ್ರದಲ್ಲಿ ಕ್ರೋಮಿಯಂ ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಈ ಖನಿಜದ ಕೊರತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಈ ರೀತಿಯ ಕೊರತೆಯು ಬಹಳ ವಿರಳವಾಗಿದ್ದರೂ, ಇದು ನಿಮ್ಮ ದೇಹದ ಸರಿಯಾದ ಕಾರ್ಯಚಟುವಟಿಕೆಗೆ ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ ನೀವು ಹುಷಾರಾಗಿರಬೇಕು.

4. ವೇಗವಾಗಿ ವಯಸ್ಸಾಗುವಿಕೆ : ನೀವು ಎಂದೆಂದಿಗೂ ಯುವಕರಾಗಿ ಕಾಣಲು ಬಯಸಿದರೆ, ಇದೀಗ ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಸಕ್ಕರೆ ಸೇವನೆಯನ್ನು ನೀವು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಬೇಕು. ಸಕ್ಕರೆ ವಿಸ್ತರಿಸುವ ಸೊಂಟದ ಗೆರೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು ಎಂದು ನಿಮಗೆ ಈಗಾಗಲೇ ತಿಳಿದಿದೆ, ಅದು ಸಾಕಷ್ಟು ಕೆಟ್ಟದಾಗಿದೆ. ದುರಾದೃಷ್ಟವಶಾತ್, ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸಕ್ಕರೆ ಸೇವನೆಯ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ನಿಮ್ಮ ಮುಖದ ಮೇಲೆ ಸುಕ್ಕುಗಳು ಮತ್ತು ಆರಂಭಿಕ ವಯಸ್ಸಾದ ರೂಪದಲ್ಲಿ ತೋರಿಸಬಹುದು.

ಸಕ್ಕರೆ ನಿಮ್ಮ ಕಾಲಜನ್ ಫೈಬರ್ಗಳ ಶಕ್ತಿ ಮತ್ತು ಸ್ಥಿತಿಸ್ಥಾಪಕತ್ವವನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳುವಂತೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಇದು ನಿಮ್ಮ ಚರ್ಮವು ಸೂರ್ಯನ ಹಾನಿ, ಕುಗ್ಗುವಿಕೆ ಮತ್ತು ಉತ್ತಮವಾದ ರೇಖೆಗಳಿಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಒಳಗಾಗುತ್ತದೆ. ಆದ್ದರಿಂದ, ನೀವು ತಿನ್ನುವ ಸಕ್ಕರೆಯ ಪ್ರಮಾಣವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುವುದು 10 ವರ್ಷ ಚಿಕ್ಕವರಾಗಿ ಕಾಣುವ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ.

5. ಕೊಬ್ಬಿನ ಪಿತ್ತಜನಕಾಂಗ : ಕೊಬ್ಬಿನ ಪಿತ್ತಜನಕಾಂಗ ಅಥವಾ ಕೊಬ್ಬಿನ ಪಿತ್ತಜನಕಾಂಗದ ಕಾಯಿಲೆ ಬಹಳ ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಮತ್ತು ಸಮಯಕ್ಕೆ ಅದನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸದಿದ್ದರೆ, ಇದು ಯಕೃತ್ತಿಗೆ ತೀವ್ರ ಹಾನಿಯನ್ನುಂಟುಮಾಡುತ್ತದೆ. ಕೊಬ್ಬಿನ ಪಿತ್ತಜನಕಾಂಗದ ನಿಖರವಾದ ಕಾರಣ ಇನ್ನೂ ತಿಳಿದುಬಂದಿಲ್ಲವಾದರೂ, ಮಧುಮೇಹ, ಬೊಜ್ಜು ಮತ್ತು ಮುಂತಾದ ರೋಗವನ್ನು ತರುವಲ್ಲಿ ಕೆಲವು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶಗಳು ಪ್ರಮುಖ ಪಾತ್ರವಹಿಸುತ್ತವೆ.

ನಿಮ್ಮ ಸಕ್ಕರೆ ಫ್ರಕ್ಟೋಸ್ ಅನ್ನು ಸರಿಯಾಗಿ ಜೀರ್ಣಿಸಿಕೊಳ್ಳದಂತೆ ತಡೆಯುವ ಮತ್ತೊಂದು ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶವೆಂದರೆ ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ಕರೆ ಪಾನೀಯಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿರುವುದು. ಇದರಿಂದಾಗಿ ಕೊಬ್ಬಿನ ಪಿತ್ತಜನಕಾಂಗದ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ. ಇದು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯಲ್ಲಿ ಹಾನಿಕಾರಕವಾಗಬಹುದು. ವಿಶೇಷವಾಗಿ ಸಿರೋಸಿಸ್ ಸಂಭವಿಸಿದಲ್ಲಿ ಅದು ಸಂಪೂರ್ಣ ಯಕೃತ್ತಿನ ವೈಫಲ್ಯವನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ.

6. ಮಧುಮೇಹ : ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ಕರೆ ಸೇವನೆಯು ನೇರವಾಗಿ ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗದಿದ್ದರೂ, ಇವೆರಡರ ನಡುವಿನ ಸಂಬಂಧವು ಇನ್ನೂ ಪ್ರಬಲವಾಗಿದೆ. ಮೊದಲೇ ಹೇಳಿದಂತೆ, ಸಕ್ಕರೆ ಸೇವನೆಯು ಹೆಚ್ಚಾಗುವುದರಿಂದ ಬೊಜ್ಜು ಉಂಟಾಗುತ್ತದೆ. ಈಗ, ಬೊಜ್ಜು ಮಧುಮೇಹಕ್ಕೆ ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶವಾಗಿದೆ, ಮತ್ತು ಬೊಜ್ಜು ಹೊಂದಿರುವವರಿಗೆ ಟೈಪ್ 2 ಡಯಾಬಿಟಿಸ್ ಬರುವ ಸಾಧ್ಯತೆ ಹೆಚ್ಚು.

ಮಧುಮೇಹವು ಒಂದು ಮಾ’ರಕ ಕಾಯಿಲೆಯಾಗಿದ್ದು ಅದು ನಿಮ್ಮ ದೈನಂದಿನ ಜೀವನವನ್ನು ಅಡ್ಡಿಪಡಿಸುತ್ತದೆ. ಇಷ್ಟು ಮಾತ್ರವಲ್ಲದೆ ಹೃದಯ ಸಂಬಂಧಿ ಕಾಯಿಲೆ, ಮೂತ್ರಪಿಂ’ಡದ ಹಾನಿ, ಕಣ್ಣಿನ ಹಾನಿ, ನರಗಳ ಹಾನಿ, ಕಾಲು ಹಾನಿ, ಚರ್ಮದ ತೊಂದರೆಗಳು ಮತ್ತು ಇನ್ನೂ ಹೆಚ್ಚಿನ ಕಾಯಿಲೆಗಳಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು.

ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ಕರೆ ಸೇವಿಸುವುದು ಎಲ್ಲಾ ದೈಹಿಕ ಸಮಸ್ಯೆಗಳಿಗೆ ಮೂಲ ಕಾರಣ ಎಂದು ನೀವು ಬಹುತೇಕ ಹೇಳಬಹುದು. ಆದಾಗ್ಯೂ, ಕೆಲವು ಸುಳಿವುಗಳು ಮತ್ತು ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಅನುಸರಿಸುವ ಮೂಲಕ ನಿಮ್ಮ ಸಕ್ಕರೆ ಸೇವನೆಯನ್ನು ಮಿತಿಗೊಳಿಸಬಹುದು ಎಂಬುದು ಒಳ್ಳೆಯ ಸುದ್ದಿ. ಇವುಗಳಲ್ಲಿ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಸಕ್ಕರೆ ಮೂಲಗಳು (ಹಣ್ಣುಗಳು) ಇರುವುದು, ಸಂಸ್ಕರಿಸಿದ ಆಹಾರವನ್ನು ತಪ್ಪಿಸುವುದು, ಸಾಕಷ್ಟು ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದು, ಹೆಚ್ಚು ಸೊಪ್ಪನ್ನು ತಿನ್ನುವುದು ಮತ್ತು ತಿನ್ನುವ ಬಯಕೆ ಹೆಚ್ಚಾದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ಅದನ್ನು ನಿಯಂತ್ರಿಸುವುದು.

ಆದ್ದರಿಂದ, ಸಕ್ಕರೆ ವಲಯದಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ಮುಕ್ತಗೊಳಿಸಲು ಮತ್ತು ಆರೋಗ್ಯಕರವಾಗಿ ಬದುಕಲು ಸಕ್ರಿಯ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸಿ. ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *