ಉಪಯುಕ್ತ ಮಾಹಿತಿ

ತಂದೆ ತಾಯಿಯ ಮೇಲೆ ಅಪಾರ ಗೌರವವಿರುವವರು ಈ ಲೇಖನವನ್ನು ಓದಿ ಕಣ್ಣೀರಿಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ.

ನಾವು ನಮ್ಮ ಕಣ್ಣು ತೆರೆದಾಗಿನಿಂದ ಹಿಡಿದು ಮುಚ್ಚುವವರೆಗೂ ಪ್ರೀತಿಸುವವಳು ತಾಯಿ. ದೃಷ್ಟಿಯಲ್ಲಿ ಅಭಿವ್ಯಕ್ತಿ ಇಲ್ಲದೆ ಪ್ರೀತಿಸುವವನು ತಂದೆಯಾಗಿದ್ದಾನೆ. ನಮ್ಮ ತಾಯಿ ನಮ್ಮನ್ನು ಜಗತ್ತಿಗೆ ಪರಿಚಯಿಸಿದವಳು. ನಮ್ಮ ತಂದೆ ಜಗತ್ತನ್ನು ನಮಗೆ ಪರಿಚಯಿಸಿದವನು. ತಾಯಿ ನಿಮಗೆ ಜೀವ ನೀಡುತ್ತಾಳೆ. ತಂದೆ ನಿಮಗೆ ಜೀವವನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾಳೆ.

ನಿಮ್ಮ ತಾಯಿ ನೀವು ಹಸಿವಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿಲ್ಲ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತಾಳೆ. ತಂದೆ ಹಸಿವಿನಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಮೌಲ್ಯ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆಯೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತಾನೆ. ನಿಮ್ಮ ತಾಯಿ ಆರೈಕೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಿಗತಗೊಳಿಸುತ್ತಾಳೆ. ತಂದೆ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ನಿರೂಪಿಸುತ್ತಾನೆ. ನಿಮ್ಮ ತಾಯಿ ಪತನದಿಂದ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತಾಳೆ. ತಂದೆ ಪತನದಿಂದ ಎದ್ದೇಳಲು ನಿಮಗೆ ಕಲಿಸುತ್ತಾಳೆ.

ನಿಮ್ಮ ತಾಯಿ ನಿಮಗೆ ನಡೆಯುವುದನ್ನು ಕಲಿಸುತ್ತಾಳೆ. ತಂದೆ ನಿಮಗೆ ಜೀವನದ ನಡಿಗೆಯನ್ನು ಕಲಿಸುತ್ತಾನೆ. ನಿಮ್ಮ ತಾಯಿ ತನ್ನ ಸ್ವಂತ ಅನುಭವಗಳಿಂದ ನಿಮಗೆ ಎಲ್ಲವನ್ನು ಕಲಿಸುತ್ತಾಳೆ. ತಂದೆ ನಿಮ್ಮ ಸ್ವಂತ ಅನುಭವಗಳಿಂದ ಎಲ್ಲವನ್ನೂ ಹೇಗೆ ಕಲಿಯಬೇಕು ಎನ್ನುವುದನ್ನು ಕಲಿಸುತ್ತಾನೆ.

ನಿಮ್ಮ ತಾಯಿ ಸಿದ್ಧಾಂತಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತಾಳೆ. ತಂದೆ ವಾಸ್ತವತೆಯನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತಾನೆ. ನಿಮ್ಮ ತಾಯಿಯ ಪ್ರೀತಿ ಹುಟ್ಟಿನಿಂದಲೇ ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿದೆ. ನೀವು ತಂದೆಯಾದಾಗ ತಂದೆಯ ಪ್ರೀತಿ ತಿಳಿಯುತ್ತದೆ. ಈ ಎಲ್ಲಾ ಪರಿಶುದ್ಧ ವಿಚಾರಗಳು ಪ್ರಪಂಚದ ಎಲ್ಲಾ ಪೋಷಕರಿಗೆ ಸಮರ್ಪಿಸಲಾಗಿದೆ. ಇದನ್ನು ಓದಿದವರೆಲ್ಲರಿಗೂ ತಮ್ಮ ಕಣ್ಣಂಚುಗಳಲ್ಲಿ ಕಂಬನಿ ಹೊರಬರುವುದಂತೂ ಸತ್ಯ.

ಈ ಮಾಹಿತಿಯು ನಿಮಗೆ ಇಷ್ಟವಾಗಿದ್ದರೆ ಮರೆಯದೇ ನಿಮ್ಮ ಸ್ನೇಹಿತರೊಂದಿಗೆ ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳಿ, ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಹಂಚಿಕೊಳ್ಳುವುದು ಸಹ ಒಂದು ಒಳ್ಳೆಯ ವಿಷಯ, ಹಾಗೆಯೇ ಮರೆಯದೆ ನಮ್ಮ ಪೇಜ್ ಅನ್ನು ಲೈಕ್ ಮಾಡಿ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪ್ಡೇಟ್ ಗಳನ್ನು ಪ್ರತಿದಿನ ಪಡೆಯಿರಿ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *